![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2024/06/444225128_2634552676723035_8493817360780581106_n.jpg)
วันศุกร์ที่ 24 พฤษภาคม 2567 เวลา 14:00 น.
นายสดุดี พุทธัง นายอำเภอคลองขลุงเข้ารับประทานรางวัลรางวัล
“เสาอโศกผู้นำศีลธรรม” ประจำปี 2567 ณ อาคารหอประชุม มวก.48 พรรษา มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ กรรมการมหาเถรสมาคม/เจ้าอาวาสวัดไตรมิตรวิทยาราม และเจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ กรรมการมหาเถรสมาคม/เจ้าอาวาสวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม เป็นประธานกรรมการอำนวยการ ฝ่ายบรรพชิต พระพรหมวชิราธิบดีอธิบดีสงฆ์วัดมหาธาตุยุวราชรังสฤษฎี/นายกสภามหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เป็นประธานกรรมการ คัดสรร/ประธานกรรมการจัดงาน ฝ่ายบรรพชิต และ
พลเอก ธงชัย เกื้อสกุล นายกสมาคมผู้ทำคุณประโยชน์เพื่อพระพุทธศาสนาแห่งประเทศไทย เป็นประธานกรรมการคัดสรร ฝ่ายคฤหัสถ์ ได้เสนอชื่อประชาชนและบุคคลที่มีคุณประโยชน์ด้านพุทธศาสนา เข้ารับรางวัลเสาอโศกผู้นำศีลธรรม เพื่อเชิดชูเกียรติเป็นบุคคลต้นแบบทางพระพุทธศาสนา สังคมและประเทศชาติต่อไป โดยมีท่าน
พลอากาศเอก ชลิต พุกผาสุข องคมนตรี เป็นผู้มอบเสาอโศกผู้นำศีลธรรม ให้กับผู้ทำคุณประโยชน์เพื่อพระพุทธศาสนา โดยคัดเลือกจากทั่วประเทศทั้งหมด แบ่งเป็นฝ่ายบรรพชิต 40 รูป และฝ่ายคฤหัสถ์ จำนวน 102 ท่าน
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2024/06/445545239_3605920862955558_1849144108290189110_n.jpg)
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2024/06/444468774_2595591220608963_3233104679149028744_n-512x342.jpg)
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2024/06/445229042_3605920999622211_1548593875808819626_n.jpg)