พิธีอัญเชิญถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/09/383174006_706332634851978_2108389028110512770_n-512x341.jpg)
วันที่ 29 กันยายน 2566 เวลา 09.30 น. มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร จัดพิธีอัญเชิญ ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในการแข่งขัน KPRU 50th Anniversary Run 2023 วิ่งเพื่อระดมทุนการศึกษาให้กับนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/09/383989643_706332838185291_2226812415707916646_n-512x342.jpg)
นายมนต์ชัย รุ่งชาญชัย ประธานส่งเสริมกิจการมหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปรียานุช พรหมภาสิต รักษาราชการแทนอธิการบดี คณะกรรมการส่งเสริมกิจการมหาวิทยาลัยฯ และคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยฯ อัญเชิญถ้วยพระราชทานฯ ประดิษฐานบนแท่นโต๊ะหมู่บูชา เบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/09/383206431_706332898185285_8414644604430391351_n-512x288.jpg)
ทั้งนี้ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร กำหนดจัดการแข่งขัน KPRU 50th Anniversary Run วิ่งเพื่อระดมทุนการศึกษาให้กับนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี วันอาทิตย์ ที่ 1 ตุลาคม 2566