เทศบาลลงพื้นที่เยี่ียม มอบของใช้สำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง
วันที่ 15 กันยายน 2566 นายวุฒิชัย ศุภอรรถพานิช รองนายกเทศมนตรีเมืองกำแพงเพชร พร้อมด้วย นางกันยารัตน์ เพ็ชรมีศรี รองประธานสภาเทศบาลเมืองกำแพงเพชร และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลชุมชนเทศบาลเมืองกำแพงเพชร และผู้ดูแลผู้สูงอายุ (Care giver) ได้ลงพื้นที่มอบผ้าอ้อมผู้ใหญ่สำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง จำนวน 2 ราย ตามโครงการจัดบริการดูแลระยะยาวด้านสาธารณสุขสำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงและบุคคลอื่นที่มีภาวะพึ่งพิง ในเขตเทศบาลเมืองกำแพงเพชร
ซึ่งได้รับจัดสรรงบประมาณจากกองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลเมืองกำแพงเพชร เพื่อเป็นการช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนให้กับผู้ป่วยผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง เยี่ยมเยือนให้กำลังใจ ผู้สูงอายุ ผู้ป่วยติดเตียง ส่งเสริมสนับสนุนให้ประชาชนมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/09/โลโก้-ข่าว-สีขาว-ข่าว-kppnews-e1694230345547.png)