พัฒนาเด็กและเยาวชนเข้าวัดปฏิบัติธรรม “เสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม”
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/09/375050179_2307968982733140_8678281676034173592_n-512x342.jpg)
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/08/แถบบบบบ-2-512x16.png)
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/09/375453649_2307969112733127_6925003221085777664_n-512x342.jpg)
สำหรับโครงการนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนมีคุณธรรม จริยธรรม และมีจิตสำนึกที่ดี สามารถนำความรู้ที่ได้มาปรับเปลี่ยนทัศนคติการดำเนินชีวิตไปอย่างถูกต้อง ตามหลักคุณธรรม จริยธรรม และเพื่อสร้างความตระหนักในการสร้างสุขภาวะจิต สุขภาวะทางสังคม สุขภาวะทางปัญญา โดยใช้หลักธรรมเป็นเครื่องมือในการพัฒนาคุณภาพชีวิตโดยมีคณะครู นักเรียน จากโรงเรียนชากังราววิทยา (อินทร์-ชุ่ม ดีสารอุปถัมภ์) จำนวน 166 คนเข้าร่วมปฏิบัติธรรม ระหว่างวันที่ 4-6 กันยายน 2566
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/08/เทศบาลเมืองกำแพงเพชร-อักษร-2-512x69-2.png)
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/08/แถบบบบบ-2-512x16.png)
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/08/1-พลอยหินอ่อน-ทีเซอร์-1-e1692249196287.gif)
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/08/แถบบบบบ-2-512x16.png)
![](https://kppnews.net/wp-content/uploads/2023/08/โลโก้-ข่าว-สีขาว-ข่าว-kppnews-1-e1692587939932.png)