ดับเพลิงร่วมซ้อมแผนป้องกันและระงับอัคคีภัย ในโรงพยาบาลกำแพงเพชร
ในวันที่ 10 สิงหาคม 2566 นายแพทย์สุรชัย แก้วหิรัญ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลกำแพงเพชร เป็นประธานการซ้อมแผนป้องกันและระงับอัคคีภัย ในโรงพยาบาลกำแพงเพชร ประจำปี พ.ศ. 2566 ซึ่งโรงพยาบาลกำแพงเพชร ได้รับความร่วมมือจากสถานีตำรวจภูธรเมืองกำแพงเพชร
งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองกำแพงเพชร ฝ่ายปกครอง สำนักปลัดเทศบาล เทศบาลเมืองกำแพงเพชรภายใต้การนำของ นายชัยวัฒน์ ศุภอรรถพานิช นายกเทศมนตรีเมืองกำแพงเพชร เข้าร่วมการซ้อมแผนป้องกันและระวังอัคคีภัย ณ โรงพยายาลกำแพงเพชร
วัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรของโรงพยาบาลกำแพงเพชร มีความพร้อมในการรับสถานการณ์ฉุกเฉิน จากอัคคีภัยได้อย่างถูกต้องและมีประสิทธิภาพ โดยมี สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดกำแพงเพชร และ โรงงานอายิโนะโมะโต๊ะ จังหวัดกำแพงเพชร เข้าร่วมสังเกตการณ์ /CR รพ.กพ.